AZIMIO LA ZANZIBAR PDF

Tanzania between and He entered Tanzanian soil a total of three times, once publicly and twice in secret between February and November of Che was attracted to Tanzania because it was the headquarters of most liberation movements from southern Africa; it was one of the centers of revolutionary thought in the African continent at the time. After almost three months of travelling to 6 different African countries pitching a case for a revolution, it was in Tanzania that Che would find a government ready to support his plan and a place to launch his next revolution. Tanzania would eventually become the starting point for a Cuban operation that would see Che together with more than Cubans cross Lake Tanganyika and spend the next seven months fighting in the Congo. He had one mission: to rally support from the liberation movements to create a united army to fight against imperialist and neocolonial forces in the Congo.

Author:Samujora Vilabar
Country:Burkina Faso
Language:English (Spanish)
Genre:Politics
Published (Last):8 November 2012
Pages:204
PDF File Size:4.85 Mb
ePub File Size:4.85 Mb
ISBN:839-4-21144-871-8
Downloads:4161
Price:Free* [*Free Regsitration Required]
Uploader:Faegami



Mbowe afutiwa dhamana kwa kukiuka masharti Mazingira ya siasa Chama cha siasa kinatakiwa kukumbushwa na kujikumbusha kuwa haki yake kisiasa ndio matunda ya ushiriki wa wanachama wake katika sekta hiyo. Chama cha siasa kinatakiwa kukumbushwa kuwa hata siku moja bakuli la uji likiwa mezani haliendi mdomoni pasipo kutumia mkono kuinyanyua au mkono kutumia kijiko kunywa uji huo.

Kwamba vyama vya siasa vifahamu kuwa katika mazingira ya utawala huu visitegemee kuletewa haki mlangoni kama mgeni mtoka mbali. Vyama vyetu vya siasa vinatakiwa kuwa na msingi wa hekaheka katika kutafuta haki zao kisiasa na wananchi kushiriki siasa kwa uhuru. Mwaka unaelekea kuwa wa hekaheka za kutafuta haki ya kidemokrasia katika kila eneo ambalo limefifishwa au haki zake kudhoofishwa. Kwa sababu haijawahi kutokea kokote duniani kuwa serikali iliyopo madarakani ikashindwa kutekeleza miradi ya maendeleo kwa wananchi wake kwa sababu ya kuwepo kwa mikutano ya hadhara.

Huwezi kusikiliza tena Maalim Seif: Yanayotokea chini ya Magufuli, hatujawahi kuyaona Tanzania Rais wa nchi yoyote hashindwi kuzindua mradi kwa sababu nchi yake inafanya mikutano ya hadhara ya kisiasa.

Chama kinachotawala katika nchi Tanzania hakishindwi kutekeleza ilani yake kwa sababu vyama 15 vya Tanzania vitakuwa vinafanya mikutano ya hadhara au ndani pamoja na wanachama wake. Mikutano ya hadhara ni sehemu ya kuwakutanisha wananchi na kuwaelimisha elimu ya uraia,haki na wajibu wao kwa nchi na binafsi.

Ni sehemu ya kuwapa maarifa juu ya siasa kuwa ni maisha,elimu,uchumi, utamaduni, michezo na burudani. Siasa hugusa karibu kila kitu hata kupanda kwa bei ya bidhaa sokoni. Kwahiyo siasa hii inatakiwa kuzalishwa kupitia mikutano ya hadhara. Ikumbukwe mikutano ya ni sehemu ambayo wananchi wanatumia kusikiliza na kujifunza juu ya sera na kufanya maamuzi ya kuunga mkono chama chochote, kutambua wajibu, kupata elimu ya uraia na kadhalika.

Ndiyo kusema, azimio la Zanzibar kama sehemu ya ukuzaji wa demokrasia ni muhimu sana kuhakikisha mikutano ya hadhara inakuwa katika mipango yao ya kuzungumza na wananchi pamoja na kuwa sehemu ya kutafiti masuala ya haki, sheria na maendeleo. Kama ni kweli wamedhamiria kutekeleza mipango yao kisiasa kwa kufanya mikutano bila woga basi wanapaswa kufahamu kuwa wanasiasa thabiti husimamia hoja zao na hawatetereki kwa sababu wameambiwa "watafanywa hivi au vile".

Hakuna nadharia yoyote inayosema kuwa mikutano ya hadhara ni chanzo cha nchi kuwa na maendeleo duni. Hakuna nadharia yoyote inayosema kuwa mikutano ya hadhara ni chanzo cha kuchelewesha miradi ya maendeleo kwa wananchi.

Hakuna nadharia inayokubali kuwa mikutano ya hadhara ni chanzo cha umasikini wa wananchi. Kwa kipindi cha miaka 24 ya uongozi wa Mwalimu Nyerere hapakuwa na mikutano ya hadhara ya vyama vya siasa, je umasikini wetu ulipungua au kuongezeka?

Pamoja na kutokuwapo kwa mikutano ya hadhara kwa sababu hapakuwa na vyama vya upinzani baada ya kufutwa bado hatujaondoka kwenye lindi la umasikini mbali ya hatua zetu kama taifa tulizozifikia.

Umasikini sio sifa ya uzalendo. Msingi mkuu ni kwamba vyama vyote 15 vinatambua haki ya kulilinda taifa la Tanzania. Vinatambua kuwa kuharibika kwa taifa hili ni hasara kwa watanzania na watunza nia ya amani. Ili kuwe na amani ni muhimu kuwa huru kimawazo na ushirikiano. Ni mwaka wa hekaheka? Tafsiri tunayopata ni kwamba vyama vya upinzani nchini vinataka kuufanya mwaka kuwa wa hekaheka za kisiasa. Mwaka huu kutafanyika chaguzi za serikali za mitaa kabla ya uchaguzi mkuu wa mwaka Vilevile vyama vya upinzani vinaweza kuufanya kuwa mwaka wa hekaheka za kisheria kutafsiri sheria mbalimbali ili wapate haki zao.

Makubaliano ya kihistoria kuhusu Brexit yasubiriwa Kushindwa kesi ni sehemu ya mchakato, lakini kufungua kesi ni njia mojawapo ya kushiriki siasa halali. Viongozi na wanachama wa vyama wanatakiwa kutumia fursa ya mahakama zilizopo kufafanua sheria katika maeneo mbalimbali; kuhusu dhamana, kesi za kisiasa, kuzuiwa mikutano ya hadhara kwa kisingizio cha intelijensia,udhalilishaji wa wafuasi na wanachama wao,mamlaka za wakuu wa wilaya na mikoa katika kuadhibu watumishi wa umma na raia wengine pamoja na viongozi na sheria za kuwaweka ndani kwa saa Inawezekana ukawa mwaka hekaheka za kisiasa.

Ni mwaka ambao utakuwa unawaweka kwenye mizani ya kuelekea uchaguzi mkuu mwaka Hekaheka za madai mbalimbali ya kisiasa, sheria na haki vinaweza kuwa vitu vitakavyotengeneza taswira ya upinzani.

Kuna mikutano ya ndani ya vyama vya siasa ambayo ni kama vile vikao vya taasisi zozote zile za kitaaluma, siasa na kadhalika. Chama cha siasa ni taasisi, na kinatakiwa kuheshimiwa kwa uTaasisi wake. Mara kadhaa vyama vinazuiwa kufanya mikutano kwa sababu zinazoitwa za Kiintelijensia; je kama wenye mamlaka wamebaini hilo, wanatumia mbinu gani kuzuia? Intelijensia ni pamoja na kuhakikisha inaondoa matishio yote na kuwapa nafasi za kufanya mikutano ya kuzungumza na wafuasi na wanachama wao.

Mada zinazohusiana.

ASTRONOTUS OCELLATUS PDF

Azimio la Zanzibar 2018: Viongozi wa upinzani Tanzania waafikiana 'kudai demokrasia' kwa pamoja

Members Current visitors New profile posts Search profile posts. Nini maana ya Azimio la Zanzibar? Forums New posts Search forums. Joined Aug 22, Messages 2, Likes 1, Points Jiulize mwaka alipata wapi ela za kufanya kampeni kuzunguka nchi nzima na chama hakina zanzigar Log in Sign Up. Mkuu una bidii sana ila huwa hauruhusu kichwa kuangalia mambo kwa uhalisia, hivi huwa unamwamini ZZK? Ni wazee wa serikali, wapo pale kwa malengo maalum. You must log in or register to reply here.

HENRYK SIENKIEWICZ QUO VADIS CHOMIKUJ PDF

azimio la zanzibar pdf

Hata mimi nimependa sana style ya upumbavu wako. Joined Feb 11, Messages 19, Likes 11, Points Jiulize mwaka alipata wapi ela za kufanya kampeni kuzunguka nchi nzima na chama hakina ruzuku? Nini maana ya Azimio la Zanzibar? Forums General Forums Jukwaa la Siasa. Prev 1 2 3 4 Next. Ila hii mijamaa mijanja sana kwa wanachama wao, inajua kabisa mwaka ni uchaguzi serikali za mitaa na kampeni zitakuwepo nchi nzima, sasa yenyewe itadanganya watu kuwa ni azimio la Zanzibar, wafuasi wa upinzani mnachezewa akili venu bana.

FARMACOLOGIA DE LOS ANTIPARASITARIOS PDF

AZIMIO LA ZANZIBAR PDF

Hili blog ni kuhusu Tanzania na dunia nzima kwa ujumla. Pita kila siku kwa habari moto moto. This blog is about Tanzania and the world as a whole. Pass-by everyday for breaking news.

Related Articles